Công Ty Sửa Máy Tính TTC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Dùng WINDOWS 10 SNIP & SKETCH TOOL ĐỂ CHỤP ẢNH MÀN HÌNH

Go down

Dùng WINDOWS 10 SNIP & SKETCH TOOL ĐỂ CHỤP ẢNH MÀN HÌNH Empty Dùng WINDOWS 10 SNIP & SKETCH TOOL ĐỂ CHỤP ẢNH MÀN HÌNH

Bài gửi by Admin Mon Oct 05, 2020 3:45 pm

trường hợp bạn với nhu cầu chụp ảnh màn hình hoặc lấy màn hình từ bất kỳ chương trình nào bạn đang mở trong Windows thì bạn sở hữu thể sử dụng công cụ Snip & Sketch để thực hiện. Nó rất dễ sử dụng và bạn có thể thực hiện những việc như cắt và đánh dấu ảnh chụp màn hình, sau đấy lưu chúng dưới dạng tệp hình ảnh hoặc dán chúng vào những chương trình khác như Word hoặc email.

Dịch vụ Sửa máy in tại nơi quận 12 tận nơi

Dịch vụ Nạp mực máy in tại nơi quận 12 tại nhà

Windows 10 Snipping Tool
Bạn với thể đã quen sở hữu việc dùng Công cụ Snipping để chụp ảnh màn hình của mình nhưng ví như bạn đã dùng nó vừa rồi thì bạn với thể nhận thấy thông báo cho biết nó sẽ di chuyển và bạn buộc phải thử công cụ Snip & Sketch. Chúng tôi cho rằng lúc họ kể rằng chuyển đi rằng nó sẽ biến mất!

Để mở công cụ Snip & Sketch, chỉ buộc phải nhập nó trong Snip & Sketch vào hộp tậu kiếm của Windows hoặc vào vùng tìm kiếm Cortana và nó sẽ bật lên để bạn nhấp vào. lúc nó mở ra, bạn sẽ nhận thấy rằng nó sản xuất cho bạn 1 màn hình trống với thông báo cho biết bạn với thể sử dụng phím Windows + Shift + S để chụp ảnh màn hình mà không bắt buộc mở công cụ Snip & Sketch.

Windows 10 Snip & Sketch Tool

Để chụp ảnh màn hình mới, bạn có thể nhấp vào Mới hoặc nhấp vào mũi tên thả xuống để chụp ảnh màn hình trễ như bạn khiến cho sở hữu bộ hẹn giờ trên máy ảnh của mình. Sau lúc nhấp vào Mới, bạn sẽ thấy 1 thanh công cụ ở đầu màn hình có 1 số tùy mua.

Dịch Vụ Thay Mực Máy In Tận Nơi Quận 12 Giá thấp

Tùy mua thứ 1 cho phép bạn vẽ 1 hộp hoặc hình chữ nhật xung quanh khu vực màn hình mà bạn muốn chụp. Tùy sắm trang bị hai cho phép bạn vẽ 1 hình dạng thủ công quanh đó khu vực bạn muốn chụp. Tùy chọn trang bị ba sẽ chụp toàn bộ cửa sổ đang hoạt động và tùy chọn trang bị tư sẽ chụp hầu hết màn hình máy tính để bàn của bạn với mọi vật dụng đang hiển thị tại thời điểm đó. Dấu X mang thể được sử dụng để hủy bỏ giai đoạn.

vì vậy, nhái sử bạn chỉ muốn chụp 1 con chó ở giữa nhóm những bức ảnh chó được thấy bên dưới. mọi các gì bạn buộc phải làm cho là mua tùy tậu hình chữ nhật (tùy tìm đầu tiên) và sử dụng chuột vẽ một hộp quanh đó hình con chó ở giữa rồi thả nút chuột.

Sau ấy, bạn sẽ thấy hình ảnh đã chụp của mình trong hộp Snip & Sketch. Từ đây, bạn mang thể lưu hình ảnh hoặc sao chép và dán nó vào một chương trình khác. nếu bạn muốn vẽ trên nó trước khi lưu hoặc sao chép nó thì bạn cũng với thể khiến như vậy.

các công cụ ở trên cùng cho phép bạn thực hiện các việc như sử dụng ngón tay để viết lên hình ảnh giả dụ máy tính của bạn có màn hình cảm ứng hoặc bạn với thể sử dụng bút mực, bút chì hoặc bút đánh dấu để vẽ lên hình ảnh đã chụp của mình. ví như bạn muốn đặt thước đo hoặc thước đo góc trên ảnh đã chụp, bạn cũng với thể sử dụng chúng. Nút cuối cộng là công cụ cắt ảnh sẽ cho phép bạn cắt thêm hình ảnh của mình trong giả dụ bạn chụp được rộng rãi hơn bạn muốn.

Dịch Vụ Thay Mực Máy In Tại Nhà Quận 12 Giá tốt

Nhấp vào dấu chấm lửng ở dưới cộng bên nên của màn hình sẽ chế tạo cho bạn một số tùy mua bổ sung như mở tệp hiện mang hoặc in ảnh chụp màn hình của bạn.

Như bạn có thể thấy, công cụ Snip & Sketch rất dễ dùng và với phổ biến tính năng hơn so mang Snipping Tool, do đó nó sẽ rất dễ làm quen trường hợp cuối cộng bạn buộc phải thực hiện chuyển đổi.

Admin
Admin

https://suamayinttc.forumvi.com

- Similar topics