Công Ty Sửa Máy Tính TTC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

7 Khoa học KHẮC PHỤC SỰ CỐ CƠ BẢN NHƯNG HIỆU QUẢ CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Go down

7 Khoa học KHẮC PHỤC SỰ CỐ CƠ BẢN NHƯNG HIỆU QUẢ CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN Empty 7 Khoa học KHẮC PHỤC SỰ CỐ CƠ BẢN NHƯNG HIỆU QUẢ CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Bài gửi by Admin Thu Sep 17, 2020 8:51 am

khoa học khắc phục sự cố PC cho đa số người

Đối mang đa dạng người trong chúng ta, máy tính giống như những người bạn thấp nhất của chúng ta. Chúng tôi khiến cho số đông thứ sở hữu họ và đã vươn lên là rất tin tưởng vào họ. vì vậy, lúc họ lớn mạnh 1 vấn đề, hoặc một dòng gì ấy trục trặc có máy tính, đấy thường là 1 vấn đề to. Ngay cả lúc vấn đề là 1 chiếc gì đó tối thiểu, chúng tôi sở hữu xu thế suy nghĩ quá mức chỉ vì nó là máy tính của chúng tôi. do đó, chúng tôi muốn nó hoạt động trở lại càng sớm càng phải chăng. Tuy nhiên, điều này ko phải khi nào cũng dễ dàng.

Sự thật là, phổ biến thứ sở hữu thể gặp trục trặc mang máy tính của bạn. Thực tế là các máy tính khác nhau và sở hữu các cài đặt khác nhau làm cho việc đưa ra chẩn đoán chung cho các vấn đề máy tính của bạn phát triển thành khó khăn. Khắc phục sự cố máy tính của bạn là cách phải chăng nhất để máy hoạt động trở lại. Nhưng khiến cho thế nào để bạn đi về nó? Bạn bắt đầu từ đâu?

Điều rẻ có việc khắc phục sự cố là nó giải quyết được hầu hết vấn đề mang máy tính của bạn. phổ biến lúc, phổ biến vấn đề mà máy tính của chúng ta gặp nên chỉ do 1 nguyên nhân. Khắc phục sự cố có thể khắc phục một điều đấy và giải quyết tất cả các vấn đề của bạn. làm cho thế nào để bạn khắc phục điều này? Dưới đây là 7 khoa học để khắc phục sự cố máy tính của bạn.

một. Khởi động lại phần mềm và máy tính
Đây là một trong những công nghệ khắc phục sự cố cơ bản nhất . giả dụ 1 phần mềm bắt đầu gặp trục trặc, điều phải chăng nhất phải làm cho là đóng phần mềm đó và khởi động lại. trường hợp sự cố bạn đang gặp bắt buộc là máy tính của bạn bị treo hoặc chạy chậm. Thử khởi động lại hệ thống

xem thêm: sua may vi tinh quan go vap và Sửa máy tính tận nhà Quận Gò Vấp

2. Chạy quét virus sâu
Đây là 1 kỹ thuật khác biệt và nó cũng là 1 kỹ thuật hiệu quả. Nó cũng hơi đơn thuần, mở phần mềm diệt virus của bạn và tiến hành quét virus sâu, vậy thôi. Máy tính mang thể bị chậm lại hoặc bị hỏng do vi-rút hoặc phần mềm độc hại. do vậy, bạn sẽ bắt buộc 1 phần mềm chống vi-rút.

Thực hiện quét chuyên sâu nhất có phần mềm này. Tuy nhiên, bạn bắt buộc kiểm tra kỹ lưỡng cài đặt chương trình của máy tính trường hợp chúng được thiết lập để chạy quét sâu. giai đoạn quét vi-rút toàn diện sẽ xem qua tất cả những tệp và mất đa dạng thời gian để hoàn thành và không hề đa số các máy tính đều được đặt làm việc này theo mặc định. ko kể ra, hãy đảm bảo dùng phần mềm mới nhất để cho phép nó xử lý những mã vi rút tồi tệ nhất.

Sẽ phải chăng nhất giả dụ bạn cũng mang phần mềm chống vi-rút tốt nhất, đáng tin cậy nhất và cập nhật. giả dụ không, một số phần mềm diệt vi rút mang thể bị vô hiệu hóa bởi mối đe dọa hoặc thậm chí bỏ lỡ hoàn toàn.

xem thêm: Cty Sửa máy tính tận nhà Quận Gò Vấp chất lượng và Cty Cài win tận nhà Quận Gò Vấp tận nhà và Lắp đặt camera quận gò vấp giá phải chăng

Quét máy tính

3. Cập nhật phần mềm của bạn
Nguyên nhân khiến cho một số máy tính gặp sự cố là do phần mềm chưa được vá lỗi và lỗi thời. vì vậy, điều nhu yếu là phải cập nhật phần mềm của bạn. Điều thấp là nhiều phần mềm hiện với thể được cập nhật tự động. Đây là nguyên nhân khiến máy tính của bạn khởi động lại đột ngột mà bạn ko ngờ đến.

Trọng tâm đầu tiên của bạn nên là hệ điều hành của bạn. vì thế, hãy kiểm tra các bản cập nhật cho phần mềm và ứng dụng của bạn, bao gồm cả chương trình chống vi-rút và trình duyệt web của bạn. Tuy nhiên, đa dạng khi điều này cũng được thực hiện tự động. Áp dụng mọi những bản cập nhật cho máy tính của bạn và điều này có thể khắc phục mọi những sự cố của bạn. công nghệ này cực kỳ hữu ích để giải quyết các vấn đề trong tương lai cũng như đối phó có những vấn đề hiện tại. ngoại trừ ra, bạn có thể đảm bảo rằng tất cả các ứng dụng bạn cài đặt được cập nhật thường xuyên ở chế độ nền, khi đó bạn sẽ gặp ít sự cố hơn mang máy tính của mình.

4. Cắt bớt sự bự chảng Việc
mang các chương trình và phần mềm cũ trong ổ cứng máy tính mà bạn ko còn dùng có vẻ vô hại đối với bạn . Bạn càng mang rộng rãi ứng dụng trên máy tính, hệ điều hành của bạn càng buộc phải làm phổ biến việc hơn. Điều này dẫn tới việc máy tính của bạn sẽ chia nhỏ các tệp của bạn và phát tán ra bên cạnh để lưu chúng. Điều này được gọi là phân mảnh và sở hữu thể nhanh chóng tiêu tốn thể tích lưu trữ của bạn.

nếu máy tính của bạn bắt đầu tự gặp sự cố hoặc bắt đầu hoạt động như 1 lỗi, điều này có thể là do trọng lượng quá to của các ứng dụng đã cài đặt. ví như mang các ứng dụng mà bạn không cần trên máy tính của mình, thì bạn phải gỡ cài đặt và xóa chúng.

Nó cũng hoạt động theo bí quyết tương tự đối với trình duyệt của bạn, cài đặt quá rộng rãi tiện ích bổ sung và tiện ích mở rộng cũng với thể khiến hệ thống của bạn chậm đi đáng nhắc. Hệ thống của bạn sở hữu thể gặp ít vấn đề hơn trường hợp nó ko quá bự chảng.

5. Kiểm tra kết nối Wi-Fi của bạn
một vấn đề mà bạn mang thể gặp bắt buộc mang máy tính của mình là những vấn đề liên quan tới internet. Để thiết lập và chạy Internet của bạn, hãy mua ra khởi thủy của sự cố, sau đấy cố gắng khắc phục nó. trường hợp bạn sử dụng cáp Ethernet để kết nối máy tính của mình sở hữu Internet và bạn không nhận được bất kỳ kết nối nào, thì sự cố mang thể là do bộ định tuyến hoặc nhà cung ứng dịch vụ của bạn. Trong trường hợp này, bạn sở hữu thể muốn gọi cho những nhà sản xuất dịch vụ của mình và đề nghị một số trợ giúp.

do đó, ví như máy tính của bạn có thể truy cập Internet lúc kết nối trực tiếp có bộ định tuyến nhưng không truy cập được lúc bạn đang sử dụng Wi-Fi, thì vấn đề mang thể là do Wi-Fi. Bạn với thể muốn khởi động lại bộ định tuyến của mình và kiểm tra cài đặt tích hợp của nó. Bạn với thể kiểm tra Internet để biết 1 số mẹo khắc phục sự cố cho bộ định tuyến của mình.

6. Cài đặt lại hệ điều hành
Cài đặt lại hệ điều hành cho máy tính của bạn siêu giống có việc cắt giảm sự kềnh càng, nhưng cực hơn. Thao tác này sẽ xóa sạch toàn bộ các chương trình rắc rối khỏi máy tính của bạn, bao gồm cả vi rút và phần mềm độc hại. Nó cũng đặt lại cài đặt kết nối internet của bạn và về cơ bản chế tạo cho bạn một phương tiện chặn rõ ràng để bạn với thể bắt đầu. giả dụ bạn định khiến cho điều này, hãy đảm bảo sao lưu toàn bộ những tệp quan trọng trước khi bạn bắt đầu cài đặt lại hệ điều hành của mình.

Cài đặt lại hệ điều hành của bạn sẽ đưa hệ thống của bạn trở về trạng thái bình thường vì bạn đang xóa nguyên nhân gây ra sự cố của mình. Ngay cả khi này, không sở hữu gì đảm bảo rằng vấn đề sẽ được giải quyết. đó thường là 1 cách hiệu quả, nhưng bạn nên cân đề cập đến nhược điểm của việc mất ứng dụng hoặc thậm chí gửi lại những tệp sao lưu vào hệ thống. Đây ko phải khi nào cũng là lựa mua đúng và nên là lựa mua cuối cộng.

xem thêm: Sạc laptop quận gò vấp chất lượng và Dịch vụ thay bàn phím quận gò vấp Tại nhà và Dịch vụ Thay màn hình laptop quận gò vấp tại nhà

7. Hoàn tác những thay đổi phần mềm hoặc phần cứng mới đây
Bạn có thể gặp một số sự cố với máy tính của mình do một số thay đổi đối có phần cứng và phần mềm của bạn. với phổ biến phương pháp mà vấn đề này có thể tự biểu hiện. đầu tiên, xung đột sở hữu phần mềm khác - phần mềm được cài đặt mới đây có thể xung đột có phần mềm hiện với trên máy tính. Nó cũng sở hữu thể gây ra 1 số thay đổi không mong muốn đối với cài đặt máy tính của bạn. trường hợp bạn nhận thấy bất kỳ thay đổi nào đối mang cài đặt hệ thống của mình, bạn bắt buộc cố gắng hoàn tác những thay đổi này và khởi chạy lại phần mềm. Ví dụ: nếu 1 chương trình đã bị vô hiệu hóa trong phần “Đặt mặc định và truy cập chương trình” trong cài đặt Window, nó sở hữu thể sẽ ko chạy cho đến lúc cài đặt này bị tắt. một vấn đề khác mà điều này với thể gây ra là xung đột có phần cứng được định cấu hình không đúng hoặc phần cứng mới, chẳng hạn như máy in và máy quét. nếu mới đây bạn đã kết nối phần cứng có máy tính của mình và nhận thấy sự cố phần mềm,

Kết luận
7 công nghệ này có lợi cho việc khắc phục sự cố máy tính của bạn. không hề mọi các công nghệ này sẽ hoạt động toàn bộ lúc, nhưng rất phải chăng trường hợp bạn có kiến ​​thức này. Nó có thể hữu ích vào 1 khi nào ấy.

Quét máy tính

Tiểu sử của tác kém chất lượng
Michael Gorman là một nhà văn tự do sở hữu tay nghề cao và người hiệu đính đến từ Vương quốc Anh. Anh đấy hiện đang làm cho việc tại dịch vụ viết bài tại Úc , nơi anh đấy sản xuất dịch vụ viết bài và những trang web viết luận rẻ nhất . chú ý tới sự phát triển hàng ngày, anh đấy viết đa dạng bài đăng trên blog khác nhau và khám phá các chi tiết mới của sự tồn tại của con người mỗi ngày.

Admin
Admin

https://suamayinttc.forumvi.com

- Similar topics