Công Ty Sửa Máy Tính TTC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KHẮC PHỤC SỰ CỐ CƠ BẢN NHƯNG HIỆU QUẢ CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Go down

KHẮC PHỤC SỰ CỐ CƠ BẢN NHƯNG HIỆU QUẢ CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN Empty KHẮC PHỤC SỰ CỐ CƠ BẢN NHƯNG HIỆU QUẢ CHO MÁY TÍNH CỦA BẠN

Bài gửi by Admin Mon Sep 07, 2020 11:06 am

khoa học khắc phục sự cố PC cho tất cả người

Đối sở hữu phổ biến người trong chúng ta, máy tính giống như những người bạn phải chăng nhất của chúng ta. Chúng tôi khiến phần lớn trang bị với họ và đã vươn lên là vô cùng tin tưởng vào họ. do đó, khi họ phát triển một vấn đề, hoặc 1 loại gì ấy trục trặc sở hữu máy tính, đấy thường là một vấn đề to. Ngay cả lúc vấn đề là 1 mẫu gì đấy tối thiểu, chúng tôi có xu thế suy nghĩ quá mức chỉ vì nó là máy tính của chúng tôi. bởi thế, chúng tôi muốn nó hoạt động trở lại càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, điều này chẳng phải khi nào cũng dễ dàng.

xem thêm: Dịch vụ Sửa máy tính tận nơi Hóc môn uy tín và Cài win tận nơi Hóc môn Tại nhà và Dịch vụ Lắp đặt camera hóc môn chất lượng

Sự thật là, đa dạng thứ sở hữu thể gặp trục trặc sở hữu máy tính của bạn. Thực tế là các máy tính khác nhau và mang những cài đặt khác nhau làm cho việc đưa ra chẩn đoán chung cho các vấn đề máy tính của bạn trở thành khó khăn. Khắc phục sự cố máy tính của bạn là bí quyết phải chăng nhất để máy hoạt động trở lại. Nhưng khiến cho thế nào để bạn đi về nó? Bạn bắt đầu từ đâu?

Điều phải chăng có việc khắc phục sự cố là nó giải quyết được số đông vấn đề có máy tính của bạn. nhiều lúc, phổ biến vấn đề mà máy tính của chúng ta gặp buộc phải chỉ do một nguyên nhân. Khắc phục sự cố mang thể khắc phục một điều đó và giải quyết mọi những vấn đề của bạn. làm thế nào để bạn khắc phục điều này? Dưới đây là 7 kỹ thuật để khắc phục sự cố máy tính của bạn.

1. Khởi động lại phần mềm và máy tính
Đây là 1 trong các công nghệ khắc phục sự cố cơ bản nhất . giả dụ một phần mềm bắt đầu gặp trục trặc, điều phải chăng nhất phải khiến cho là đóng phần mềm đó và khởi động lại. trường hợp sự cố bạn đang gặp phải là máy tính của bạn bị treo hoặc chạy chậm. Thử khởi động lại hệ thống

Quét máy tính

2. Chạy quét virus sâu
Đây là 1 kỹ thuật khác biệt và nó cũng là 1 khoa học hiệu quả. Nó cũng khá đơn thuần, mở phần mềm diệt virus của bạn và tiến hành quét virus sâu, vậy thôi. Máy tính có thể bị chậm lại hoặc bị hỏng do vi-rút hoặc phần mềm độc hại. bởi thế, bạn sẽ buộc phải một phần mềm chống vi-rút.

Thực hiện quét chuyên sâu nhất có phần mềm này. Tuy nhiên, bạn nên kiểm tra cẩn thận cài đặt chương trình của máy tính ví như chúng được thiết lập để chạy quét sâu. giai đoạn quét vi-rút toàn diện sẽ xem qua hầu hết những tệp và mất đa dạng thời gian để hoàn thành và không hề hầu hết những máy tính đều được đặt khiến việc này theo mặc định. ko kể ra, hãy đảm bảo sử dụng phần mềm mới nhất để cho phép nó xử lý những mã vi rút tồi tệ nhất.

Sẽ phải chăng nhất giả dụ bạn cũng có phần mềm chống vi-rút thấp nhất, đáng tin cậy nhất và cập nhật. nếu ko, một số phần mềm diệt vi rút có thể bị vô hiệu hóa bởi mối đe dọa hoặc thậm chí bỏ lỡ hoàn toàn.

Quét máy tính

xem thêm: Sạc laptop quận hóc môn Tại nhà và Dịch vụ thay bàn phím hóc môn giá tốt và Thay màn hình laptop hóc môn uy tín

3. Cập nhật phần mềm của bạn
Nguyên nhân khiến 1 số máy tính gặp sự cố là do phần mềm chưa được vá lỗi và lỗi thời. vì thế, điều thiết yếu là cần cập nhật phần mềm của bạn. Điều tốt là đa dạng phần mềm hiện với thể được cập nhật tự động. Đây là nguyên nhân khiến cho máy tính của bạn khởi động lại đột ngột mà bạn ko ngờ tới.

Trọng tâm trước tiên của bạn cần là hệ điều hành của bạn. bởi thế, hãy kiểm tra những bản cập nhật cho phần mềm và ứng dụng của bạn, bao gồm cả chương trình chống vi-rút và trình duyệt web của bạn. Tuy nhiên, rộng rãi lúc điều này cũng được thực hiện tự động. Áp dụng toàn bộ các bản cập nhật cho máy tính của bạn và điều này mang thể khắc phục mọi những sự cố của bạn. công nghệ này rất hữu ích để giải quyết các vấn đề trong tương lai cũng như đối phó có các vấn đề hiện nay. ngoài ra, bạn có thể đảm bảo rằng đa số những ứng dụng bạn cài đặt được cập nhật thường xuyên ở chế độ nền, lúc đấy bạn sẽ gặp ít sự cố hơn sở hữu máy tính của mình.

4. Cắt bớt sự bự chảng Việc
có các chương trình và phần mềm cũ trong ổ cứng máy tính mà bạn không còn dùng có vẻ vô hại đối có bạn . Bạn càng sở hữu phổ biến ứng dụng trên máy tính, hệ điều hành của bạn càng bắt buộc khiến nhiều việc hơn. Điều này dẫn tới việc máy tính của bạn sẽ chia nhỏ các tệp của bạn và phát tán ra ngoài để lưu chúng. Điều này được gọi là phân mảnh và với thể nhanh chóng tiêu tốn thể tích lưu trữ của bạn.

ví như máy tính của bạn bắt đầu tự gặp sự cố hoặc bắt đầu hoạt động như 1 lỗi, điều này sở hữu thể là do trọng lượng quá to của các ứng dụng đã cài đặt. ví như có những ứng dụng mà bạn không nên trên máy tính của mình, thì bạn nên gỡ cài đặt và xóa chúng.

Nó cũng hoạt động theo bí quyết tương tự đối sở hữu trình duyệt của bạn, cài đặt quá đa dạng tiện ích bổ sung và tiện ích mở rộng cũng có thể khiến hệ thống của bạn chậm đi đáng nhắc. Hệ thống của bạn sở hữu thể gặp ít vấn đề hơn ví như nó không quá to kềnh.

5. Kiểm tra kết nối Wi-Fi của bạn
một vấn đề mà bạn mang thể gặp bắt buộc mang máy tính của mình là các vấn đề liên quan đến internet. Để thiết lập và chạy Internet của bạn, hãy sắm ra căn nguyên của sự cố, sau đấy phấn đấu khắc phục nó. trường hợp bạn dùng cáp Ethernet để kết nối máy tính của mình mang Internet và bạn ko nhận được bất kỳ kết nối nào, thì sự cố có thể là do bộ định tuyến hoặc nhà cung ứng dịch vụ của bạn. Trong trường hợp này, bạn có thể muốn gọi cho những nhà cung ứng dịch vụ của mình và yêu cầu một số trợ giúp.

bởi vậy, giả dụ máy tính của bạn sở hữu thể truy cập Internet khi được kết nối trực tiếp có bộ định tuyến nhưng ko truy cập được lúc bạn đang dùng Wi-Fi, thì vấn đề mang thể là do Wi-Fi. Bạn có thể muốn khởi động lại bộ định tuyến của mình và kiểm tra cài đặt tích hợp của nó. Bạn mang thể kiểm tra Internet để biết 1 số mẹo khắc phục sự cố cho bộ định tuyến của mình.

6. Cài đặt lại hệ điều hành
Cài đặt lại hệ điều hành cho máy tính của bạn rất giống mang việc cắt giảm sự bự chảng, nhưng cực hơn. Thao tác này sẽ xóa sạch toàn bộ các chương trình rắc rối khỏi máy tính của bạn, bao gồm cả vi rút và phần mềm độc hại. Nó cũng đặt lại cài đặt kết nối internet của bạn và về cơ bản chế tạo cho bạn 1 phương tiện chặn rõ ràng để bạn sở hữu thể bắt đầu. ví như bạn định làm điều này, hãy đảm bảo sao lưu tất cả các tệp quan trọng trước lúc bạn bắt đầu cài đặt lại hệ điều hành của mình.

Cài đặt lại hệ điều hành của bạn sẽ đưa hệ thống của bạn trở về trạng thái bình thường vì bạn đang xóa nguyên nhân gây ra sự cố của mình. Ngay cả khi này, ko có gì đảm bảo rằng vấn đề sẽ được giải quyết. đấy thường là một bí quyết hiệu quả, nhưng bạn buộc phải cân nói đến nhược điểm của việc mất ứng dụng hoặc thậm chí gửi lại các tệp sao lưu vào hệ thống. Đây ko phải lúc nào cũng là lựa sắm đúng và bắt buộc là lựa tậu cuối cùng.

7. Hoàn tác những thay đổi phần mềm hoặc phần cứng mới đây
Bạn sở hữu thể gặp 1 số sự cố mang máy tính của mình do 1 số thay đổi đối mang phần cứng và phần mềm của bạn. mang nhiều phương pháp mà vấn đề này sở hữu thể tự biểu hiện. thứ 1, xung đột với phần mềm khác - phần mềm được cài đặt vừa rồi có thể xung đột mang phần mềm hiện mang trên máy tính. Nó cũng mang thể gây ra một số thay đổi ko mong muốn đối mang cài đặt máy tính của bạn. trường hợp bạn nhận thấy bất kỳ thay đổi nào đối có cài đặt hệ thống của mình, bạn cần tìm mọi cách hoàn tác những thay đổi này và khởi chạy lại phần mềm. Ví dụ: trường hợp 1 chương trình đã bị vô hiệu hóa trong phần “Đặt mặc định và truy cập chương trình” trong cài đặt Window, nó có thể sẽ không chạy cho đến lúc cài đặt này bị tắt. 1 vấn đề khác mà điều này sở hữu thể gây ra là xung đột mang phần cứng được định cấu hình ko đúng hoặc phần cứng mới, chẳng hạn như máy in và máy quét. trường hợp vừa rồi bạn đã kết nối phần cứng mang máy tính của mình và nhận thấy sự cố phần mềm,

xem thêm: sua may vi tinh hocmon và Sửa máy tính tận nơi Hóc môn

Kết luận
7 công nghệ này với lợi cho việc khắc phục sự cố máy tính của bạn. ko phải đa số các khoa học này sẽ hoạt động toàn bộ lúc, nhưng cực kỳ thấp nếu bạn với kiến ​​thức này. Nó mang thể hữu ích vào 1 lúc nào đấy.

Tiểu sử của tác giả
Michael Gorman là một nhà văn tự do với tay nghề cao và người hiệu đính đến từ Vương quốc Anh. Anh đấy hiện đang khiến cho việc tại dịch vụ viết bài tại Úc , nơi anh đấy cung cấp dịch vụ viết bài và những trang web viết luận thấp nhất . chú ý đến sự phát triển hàng ngày, anh ấy viết đa dạng bài đăng trên blog khác nhau và khám phá những khía cạnh mới của sự tồn tại của con người mỗi ngày.

Admin
Admin

https://suamayinttc.forumvi.com

- Similar topics